ZAIDI YA SHILINGI BILIONI 2.8 ZADAIWA KUPOTEA, KATIKA HARAKATI ZA UJENZI WA CHUO CHA UTALII VIPINGO.


Huku ujenzi wa chuo cha utalii kule vipingo ukisitishwa , Zaidi ya shilingi bilioni 2.8 zimedaiwa kupotea katika mazingira tata.

Kulingana na Mbunge wa Kilifi kaskazini Owen Baya amesema pesa hizo ,zimekuwa zikilipwa wadau mbali mbali wanaohusika na ujenzi huo kwa manufaa ya kibinafsi badala ya ujenzi huo.

Chuo hicho kilitarajiwa kukamilika tangu mwaka wa 2017, lakini idara husika haijatekeleza majukumu yake ipaswavyo ndiposa mradi huo umekwama.

Hata hivyo mbunge huyo ameahidi kusimama kidete katika kuhakikisha mradi huo unakamilika ,ili wananchi waweze kufaidika.

Amedai kucheleweshwa kwa mradi huo kumechangia pakubwa katika kudorora kwa sekta ya utalii nchini ,kutokana na uhaba wa wafanyikazi waliohitimu katika taaluma hiyo.